ข่าวเด่น

สนร. เกาสง นำคณะรองอธิบดีกรมการจัดหางาน (นายสมบัติ นิเวศรัตน์) ศึกษาดูงาน ระหว่างวันที่ 16-18 สิงหาคม 2560

วันที่: 
Mon, 2017-08-21 (ทั้งวัน) - Sat, 2017-09-30 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

       สนร.เกาสงได้นำรองอธิบดีกรมการจัดหางาน (นายสมบัติ นิเวศรัตน์) และคณะ ศึกษาดูงานระหว่างวันที่ 16 - 18 สิงหาคม 2560 ดังนี้

บรรยากาศงานแข่งขันกีฬาวันแม่แห่งชาติ ประจำปี 2560 ณ เมืองเกาสง ไต้หวัน

วันที่: 
Tue, 2017-08-15 (ทั้งวัน) - Sat, 2017-09-30 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

 เมื่อวันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2560 สนร. เกาสงได้จัดกิจกรรมส่งเสริมคุณภาพชีวิตแรงงานไทย โดยจัดกิจกรรมการแข่งขันกีฬาวันแม่แห่งชาติ ประจำปี 2560 ระหว่างเวลา 08.00 – 18.00 น.

การแข่งขันกีฬาวันแม่แห่งชาติ ประจำปี 2560

วันที่: 
Wed, 2017-06-21 (ทั้งวัน) - Sat, 2017-09-30 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

 สนร. เกาสง มีกำหนดจัดแข่งขันกีฬาวันแม่แห่งชาติ ประจำปี 2560 ในวันอาทิตย์ที่ 13 สิงหาคม 2560 ณ สนามกีฬาโรงเรียนกังซันหนงกง เขตกังซัน เมืองเกาสง

ญาติคนงานที่เสียชีวิตส่งหนังสือขอบคุณ สนร. เกาสง

วันที่: 
Fri, 2017-06-16 (ทั้งวัน) - Fri, 2017-06-30 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

 สนร.

ขอเชิญร่วมลงนามถวายความอาลัย

วันที่: 
Sat, 2016-10-15 (ทั้งวัน) - Mon, 2016-10-31 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

 ประกาศ!!!

เยี่ยมแรงงานไทย ประจำเดือนกรกฎาคม 2559

วันที่: 
Tue, 2016-07-26 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

 นางสาวกรรณิกา  แก้วศรีสังข์ รองหัวหน้าสำนักงานแรงงานเมืองเกาสง เดินทางไปเยี่ยมแรงงานไทยประจำเดือนกรกฎาคม 2559 ในเขตเมืองหยุนหลิน และเจียอี้ รวม 5 แห่ง

สนร. เกาสง ร่วมกับกรมการแพทย์จัดโครงการให้ความรู้ในการดูแลสุขภาพแรงงานไทย

วันที่: 
Mon, 2016-07-25 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

 เมื่อวันที่ 21 - 22 กรกฎาคม 2559 สำนักงานแรงงานเมืองเกาสง ร่วมกับกรมการแพทย์ กระทรวงสาธารณสุข จัดให้มีโครงการให้ความรู้ในการดูแลสุขภาพแรงงานไทย โดยเมื่อวันที่ 21 กรกฎาคม 2559  สนร. เกาสง ได้นำคณะแพทย์ พยาบาล และนักจิตวิทยาจากกรมการแพทย์ เดินทางไปเยี่ยมแรงงานไทยที่หอพักบริษัทจัดหางาน Man Strong Manpower Mgt. Co., Ltd.

สนร. เกาสง ร่วมกับกลุ่มแรงงานไทยในไต้หวันจัดการแข่งขันกีฬาวันแรงงานประจำปี 2559

วันที่: 
Mon, 2016-05-09 (ทั้งวัน) - Thu, 2016-06-30 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 8 พฤษภาคม 2559 สนร. เกาสง ร่วมกับกลุ่มแรงงานไทยในไต้หวัน จัดการแข่งขันกีฬาวันแรงงานประจำปี 2559 ณ สนามกีฬาโรงเรียนมัธยมเยี่ยนเฉา เมืองเกาสง โดยในงานมีการแข่งขันฟุตซอล วอลเล่ย์บอลชาย-หญิง การทำบุญผ้าป่า และการให้คำปรึกษาด้านแรงงาน มีทีมนักกีฬา และกองเชียร์จากพื้นที่ภาคใต้ของไต้หวันเข้าร่วมงานกว่า 300 คน 

 

เกาสง

 

 

สนร. เกาสง ร่วมกับ วัดพุทธบารมี จัดงานมหาสงกรานต์ ประจำปี 2559

วันที่: 
Fri, 2016-04-22 (ทั้งวัน) - Tue, 2016-05-31 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

 เมื่อวันอาทิตย์ที่ 17 เมษายน 2559 สนร. เกาสง ร่วมกับวัดพุทธบารมี เมืองไถหนาน ไต้หวัน จัดงานมหาสงกรานต์ ประจำปี 2559 ให้กับพี่น้องแรงงานไทย และชุมชนชาวไทยโดยเฉพาะในเขตพื้นที่ภาคใต้ของไต้หวัน โดยมีกิจกรรมตักบาตร ถวายต้นผ้าป่า สรงน้ำพระ รดน้ำดำหัว และมหรสพสมโภชต่างๆ รวมถึงกิจกรรมตอบปัญหาชิงรางวัลจาก สนร.

มหกรรมเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2559

วันที่: 
Thu, 2016-04-14 (ทั้งวัน) - Sat, 2016-04-30 (ทั้งวัน)
ภาพข่าว: 

ขอเชิญชวนพี่น้องแรงงานไทยและชุมชนชาวไทยในไต้หวัน ร่วมงานเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2559 ที่วัดพุทธบารมี หย่งคัง วันอาทิตย์ที่ 17 เม.ย. 59 นี้ สำนักงานแรงงานเกาสง มีของรางวัลรอแจกเพียบ ห้ามพลาดเด็ดขาด แล้วเจอกันในงานนะคะ

 

Syndicate content